



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU
WA LEO TAREHE: 12/02/2026.**

[Mikoa ya Mtwara na Lindi]: [Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Kusini mwa Mkoa wa Morogoro]: [Mikoa ya Tabora, Kigoma na Katavi]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]: [Mikoa ya Rukwa, Ruvuma, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Tanga na Dar es Salaam]: [Kaskazini mwa Mkoa wa Morogoro]: [Mikoa ya Arusha, Kilimanjaro na Manyara]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:		Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	16°C	12:40	12:53
D'SALAAM	33°C	25°C	12:28	12:46
DODOMA	29°C	19°C	12:42	01:00
KIGOMA	27°C	20°C	01:07	01:22
MBEYA	25°C	14°C	12:49	01:11
IRINGA	26°C	18°C	12:41	01:01
NJOMBE	22°C	12°C	12:43	01:09
MWANZA	27°C	18°C	12:57	01:07
TABORA	27°C	19°C	12:55	01:10
TANGA	32°C	24°C	12:30	12:45
ZANZIBAR	33°C	25°C	12:28	12:46

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 30 kwa saa kwa Pwani yote;** kutoka **Kaskazini Mashariki kwa Pwani ya Kaskazini** na kutoka **Kaskazini kwa Pwani ya Kusini.**

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi makubwa kiasi.**

Matarajio kwa siku ya Jumamosi tarehe 14/02/2026: Mabadiliko Kidogo.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 12/02/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz